Chưa được phân loại

24. CÓ QUI ĐỊNH CÂN DÙNG TRONG GIAO THƯƠNG PHẢI 200GR NẾU SỬ DỤNG CÓ BỊ PHẠT KHÔNG? TRƯỜNG HỢP CHỈ DÙNG CÂN

Trả lời của Chi Cục TC-ĐL-CL Trong Thông tư 22/2013/TT-BKHCN không quy định cân dùng trong mua bán vàng trang sức, mỹ nghệ phải < 200 gr. Chỉ quy định cân phải có phạm vi đo và độ chính xác phù hợp với khối lượng vàng đo. Mức cân phải phù hợp với độ chia … Đọc tiếp "24. CÓ QUI ĐỊNH CÂN DÙNG TRONG GIAO THƯƠNG PHẢI 200GR NẾU SỬ DỤNG CÓ BỊ PHẠT KHÔNG? TRƯỜNG HỢP CHỈ DÙNG CÂN"

3. KHI ĐĂNG KÝ GIẤY PHÉP ĐỦ ĐIỀU KIỆN SẢN XUẤT TÔI ĐƯỢC NGHE CÁC QUI ĐỊNH VỀ MÔI TRƯỜNG VÀ PHÒNG CHÁY CHỮA CHÁY. VUI LÒNG NÓI RÕ HƠN VỀ CÁC QUI ĐỊNH NÀY

Trả lời – Ngân Hàng NN Theo quy định tại Điều 6 Nghị định 24/2012/NĐ-CP ngày 03/4/2012, trách nhiệm của doanh nghiệp hoạt động sản xuất vàng trang sức, mỹ nghệ phải có phương án bảo đảm an toàn trong hoạt động sản xuất kinh doanh, bảo vệ môi trường và phòng chống cháy nổ. … Đọc tiếp "3. KHI ĐĂNG KÝ GIẤY PHÉP ĐỦ ĐIỀU KIỆN SẢN XUẤT TÔI ĐƯỢC NGHE CÁC QUI ĐỊNH VỀ MÔI TRƯỜNG VÀ PHÒNG CHÁY CHỮA CHÁY. VUI LÒNG NÓI RÕ HƠN VỀ CÁC QUI ĐỊNH NÀY"
www.daynghekimhoan.vn Lầu 1, Chợ Thiếc, Trần Quý, Phường 6, Quận 11, TP.HCM Liên hệ: (028) 3955.7284 hoặc 0909 44 00 68