Thiết bị – Đo lường

24. CÓ QUI ĐỊNH CÂN DÙNG TRONG GIAO THƯƠNG PHẢI 200GR NẾU SỬ DỤNG CÓ BỊ PHẠT KHÔNG? TRƯỜNG HỢP CHỈ DÙNG CÂN

Trả lời của Chi Cục TC-ĐL-CL Trong Thông tư 22/2013/TT-BKHCN không quy định cân dùng trong mua bán vàng trang sức, mỹ nghệ phải < 200 gr. Chỉ quy định cân phải có phạm vi đo và độ chính xác phù hợp với khối lượng vàng đo. Mức cân phải phù hợp với độ chia … Đọc tiếp "24. CÓ QUI ĐỊNH CÂN DÙNG TRONG GIAO THƯƠNG PHẢI 200GR NẾU SỬ DỤNG CÓ BỊ PHẠT KHÔNG? TRƯỜNG HỢP CHỈ DÙNG CÂN"

22.TRƯỚC ĐÂY TIỆM TÔI CÓ NHIỀU CÂN ĐIỆN TỬ, TÔI ĐÃ ĐẦU TƯ MỘT CÂN MỚI CÓ ĐỘ CHÍNH XÁC THEO ĐÚNG TT22 DÙNG ĐỂ GIAO DỊCH VỚI KHÁCH, VẬY NHỮNG CÂN CŨ KHÔNG ĐÁP ỨNG TT22 NHƯNG TÔI VẪN ĐƯỢC SỬ DỤNG TRONG TIỆM CHO NHỮNG MỤC ĐÍCH KHÁC (NỘI BỘ TIỆM) MÀ KHÔNG BỊ

Trả lời của Chi Cục TC-ĐL-CL Các cân được sử dụng trong việc kiểm soát nội bộ đây là các phương tiện đo nhóm 1, các phương tiện đo này được kiểm soát theo yêu cầu kỹ thuật đo lường do tổ chức, cá nhân công bố (Khoản 1, Điều 16, Luật Đo lường)

21.MÁY QUANG PHỔ CÓ KIỂM ĐỊNH KHÔNG? VÀ LOẠI MÁY QUANG PHỔ NÀO SỬ DỤNG ĐƯỢC PHỔ BIẾN VÀ CHÍNH XÁC? THANH THANHSMV@YAHOO.COM.VN

Trả lời của Chi Cục TC-ĐL-CL Máy quang phổ không thuộc danh mục phương tiện đo nhóm 2 phải kiểm soát về đo lường, vì vậy không cần phải kiểm định máy quang phổ khi sử dụng (Điều 4, Thông tư số 23/2013/TT-BKHCN). Tuy nhiên, các máy quang phổ này có gắn nguồn phóng xạ, … Đọc tiếp "21.MÁY QUANG PHỔ CÓ KIỂM ĐỊNH KHÔNG? VÀ LOẠI MÁY QUANG PHỔ NÀO SỬ DỤNG ĐƯỢC PHỔ BIẾN VÀ CHÍNH XÁC? THANH THANHSMV@YAHOO.COM.VN"
www.daynghekimhoan.vn Lầu 1, Chợ Thiếc, Trần Quý, Phường 6, Quận 11, TP.HCM Liên hệ: (028) 3955.7284 hoặc 0909 44 00 68