Quản lý & xử phạt

20.TRƯỜNG HỢP TÔI KHÔNG ĐỒNG Ý VỚI KẾT QUẢ KIỂM TRA CỦA ĐOÀN KIỂM TRA, TÔI CÓ THỂ KHIẾU NẠI Ở ĐÂU VÀ QUI TRÌNH KHIẾU NẠI NHƯ THẾ NÀO? (CHÚ TIẾN, TUY HOÀ)

Trả lời – Thanh Tra Sở KHCN – Trường hợp chú Tiến không đồng ý với kết quả kiểm tra của Đoàn kiểm tra, chú Tiến có quyền khiếu nại đến người ra Quyết định kiểm tra, cơ quan tiến hành kiểm tra. – Quy trình khiếu nại thực hiện theo quy định tại Điều … Đọc tiếp "20.TRƯỜNG HỢP TÔI KHÔNG ĐỒNG Ý VỚI KẾT QUẢ KIỂM TRA CỦA ĐOÀN KIỂM TRA, TÔI CÓ THỂ KHIẾU NẠI Ở ĐÂU VÀ QUI TRÌNH KHIẾU NẠI NHƯ THẾ NÀO? (CHÚ TIẾN, TUY HOÀ)"

16.CÁC MỨC PHẠT NẾU VI PHẠM THÔNG TƯ 22 LÀ NHƯ THẾ NÀO?

Trả lời – Thanh Tra Sở KHCN Các hành vi vi phạm hành chính, hình thức xử phạt và mức phạt, biện pháp khắc phục hậu quả trong lĩnh vực tiêu chuẩn và quy chuẩn kỹ thuật; đo lường; chất lượng sản phẩm, hàng hóa được áp dụng theo quy định tại Nghị định 80/2013/NĐ-CP … Đọc tiếp "16.CÁC MỨC PHẠT NẾU VI PHẠM THÔNG TƯ 22 LÀ NHƯ THẾ NÀO?"

15.HÀNG HÓA KHÔNG TRƯNG BÀY TRONG TỦ MÀ CẤT BÊN DƯỚI HAY TRONG TỦ SẮT HOẶC ĐÂU ĐÓ TRONG TIỆM CÓ THUỘC DIỆN CẦN KIỂM TRA KHÔNG?

Trả lời – Thanh Tra Sở KHCN Theo quy định tại Khoản 6, Điều 3 Nghị định 89/2006/NĐ-CP ngày 30 tháng 8 năm 2006 của Chính phủ về nhãn hàng hóa, “”lưu thông hàng hoá” là hoạt động trưng bày, vận chuyển, lưu giữ hàng hoá trong quá trình mua bán hàng hoá, trừ trường … Đọc tiếp "15.HÀNG HÓA KHÔNG TRƯNG BÀY TRONG TỦ MÀ CẤT BÊN DƯỚI HAY TRONG TỦ SẮT HOẶC ĐÂU ĐÓ TRONG TIỆM CÓ THUỘC DIỆN CẦN KIỂM TRA KHÔNG?"

12.NẾU KHÔNG GHI NHÃN HÀNG HÓA VÀ SỬ DỤNG CÂN HẾT THỜI GIAN KIỂM ĐỊNH THÌ BỊ XỬ PHẠT NHƯ THẾ NÀO? (NGUYỄN THÀNH TRUNG )

Trả lời – Thanh Tra Sở KHCN Đối với các hành vi vi phạm quy định về ghi nhãn hàng hóa và vi phạm quy định về nội dung bắt buộc trên nhãn hàng hóa hoặc nội dung bắt buộc phải thể hiện trên nhãn theo tính chất hàng hóa: Xử phạt theo giá trị hàng … Đọc tiếp "12.NẾU KHÔNG GHI NHÃN HÀNG HÓA VÀ SỬ DỤNG CÂN HẾT THỜI GIAN KIỂM ĐỊNH THÌ BỊ XỬ PHẠT NHƯ THẾ NÀO? (NGUYỄN THÀNH TRUNG )"
www.daynghekimhoan.vn Lầu 1, Chợ Thiếc, Trần Quý, Phường 6, Quận 11, TP.HCM Liên hệ: (028) 3955.7284 hoặc 0909 44 00 68